Sailor Moon Fan Club
Xin chào mừng đến với Sailor Moon Fan Club Vietnamnese , rất hoang nghênh mọi người đã đến diễn đàn ,cùng chúng mình nha !
Sailor Moon Fan Club
Xin chào mừng đến với Sailor Moon Fan Club Vietnamnese , rất hoang nghênh mọi người đã đến diễn đàn ,cùng chúng mình nha !

Gửi bài mới Trả lời chủ đề này

hElLgIrL_aIeNmA
hElLgIrL_aIeNmA

hElLgIrL_aIeNmA
hElLgIrL_aIeNmAhElLgIrL_aIeNmAV.I.P Sailor

» Huy hiệu Huy hiệu : Bạn có “cảm tính”? Q5pxr11Bạn có “cảm tính”? Medala11

» Kingdom Kingdom : Mặt trăng
» Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 415
» Crystals Crystals : 2558
» Điểm cám ơn Điểm cám ơn : 9

V.I.P Sailor

Trong mọi việc, bạn thường hành động sáng suốt, dứt điểm, đến nơi đến chốn, hay dễ bị cảm xúc dẫn dắt để rồi luôn gặp rắc rối? Cùng tìm hiểu bằng cách trả lời những câu sau.

1. Khi đi mua sắm, bất ngờ gặp những bộ quần áo rất đẹp mà giá lại rất hời, bạn sẽ

a. Thấy món nào rẻ là mua, không ngần ngại. Lâu lắm mới có dịp mà (*)

b. Tìm xem món nào phù hợp thì mua, không thì thôi (+)

c. Nhà bạn đã có quá nhiều quần áo. Khi nào cần thiết bạn sẽ mua sau (-)

2. Khi bị người khác nhận xét tiêu cực, tâm trạng của bạn

a. “Cảm ơn, mình sẽ tiếp thu”, nhưng rồi bỏ ngoài tai. Người ta ghét nên nói thế ấy mà (-)

b. Tìm rõ ngọn ngành xem tại sao người ta lại nói như thế. Bạn thấy mình cũng không quá tệ mà (+)

c. Hơi buồn và suy sụp tinh thần, dù bạn biết bạn không hề tiêu cực như họ nói (*)

3. Nếu bạn và người yêu giận nhau…

a. Bạn sẽ đứng ngồi không yên nếu người ấy không chủ động liên lạc cho bạn. Nhưng bạn nhất quyết không xin lỗi trước (+)

b. Bạn sẽ khóc vì cảm thấy có lỗi. Thể nào bạn cũng sẽ mềm lòng và chủ động trò chuyện với người ta trở lại (*)

c. Bạn đợi cho đến khi nào người ta chủ động mới thôi. Bạn cảm thấy mình không có lỗi (-)

4. Bạn bất ngờ nghe tin mình bị chính bạn thân nói xấu…

a. “Có thể mọi người chỉ bịa đặt thôi, vì tính cách bạn ấy thế nào, mình là người biết rõ nhất” (*)

b. “Quá thất vọng. Nhưng để xem người ấy cư xử ra sao khi mình trình bày sự thật này” (-)

c. “Khá bất ngờ đấy. Mình sẽ tìm hiểu chi tiết xem cô ấy nói xấu điều gì và làm rõ nguyên nhân. Có thể sau chuyện này thì tình bạn không còn” (+)

5. Thái độ hiện tại của bạn đối với cuộc sống

a. Yêu đời. Bạn không có gì phải lo nghĩ vào lúc này. Nhưng bạn hoang mang về tương lai của mình (+)

b. Hơi hoang mang vì có nhiều chuyện khiến bạn buồn và thất vọng (*)

c. Suy nghĩ đơn giản và quan niệm đơn giản. Bạn chỉ biết cố gắng trong khả năng có thể (-)

Kết quả:

Đa số là (-): Tính bạn rất lý trí. Bạn suy nghĩ chững chạc, biết lo xa và không dễ bị rung động trong tình cảm. Bạn không linh tính được việc gì xảy đến với mình, nhưng khi gặp chuyện, bạn giải quyết ổn thỏa và gọn lẹ. Tính bạn thẳng nên dễ gây mâu thuẫn, nhưng bạn lại có được những người bạn tốt thật sự, biết thông cảm cho mình. Đôi khi bạn nên bớt ích kỉ một chút và đừng nhìn đời một cách tiêu cực. Mọi thứ đều có hai mặt và ta phải học cách chấp nhận.

Đa số là (*): Bạn quá cảm tính. Tất cả những gì bạn làm đều dựa trên cảm xúc và “giác quan thứ 6” của bạn. Dù cho nó có thể nhạy trong một số trường hợp, nhưng dùng tình cảm để giải quyết chuyện công lẫn chuyện tư là một quyết định không hay, bởi vì bạn dễ bị thiệt thòi và không thành công được trọn vẹn. Trong tình cảm, chân thành là một điều tốt nhưng đừng đặt hết niềm tin, sẽ dễ thất vọng. Bạn cũng tránh việc lý tưởng hóa mọi thứ và nhìn cuộc đời một cách lạc quan nhé, như thế sẽ khiến bạn dần cân bằng giữa lý trí và tình cảm.

Đa số là (+): Bạn không cảm tính, nhưng khá thực tế. Bạn điều khiển bản thân rất tốt và biết cách phát huy thế mạnh trong nhiều trường hợp. Bạn tự tin vào chính mình nhưng đã có không ít lần bị lừa. Nếu được mọi người dành tình cảm quá mức, bạn dễ đón nhận và mất lý trí. Ngược lại, đôi lúc bạn cứng nhắc trong những khi cần mềm mỏng. Hãy thả lỏng và đừng suy nghĩ quá nhiều. Có thể điều đó sẽ khiến bạn cảm thấy dễ chịu hơn.

Đọc thêm tại: http://www.vietgiaitri.com/song-tre/trac-nghiem/2012/03/ban-co-cam-tinh/#ixzz1sOrQUFZd
Kai Aki
Kai Aki

Kai Aki
Kai AkiKai AkiHikaru Airi

» Huy hiệu Huy hiệu : Bạn có “cảm tính”? IsNliBạn có “cảm tính”? 9tg2y10
» Kingdom Kingdom : Sao hỏa
» Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 952
» Crystals Crystals : 3275
» Điểm cám ơn Điểm cám ơn : 6

Hikaru Airi

Đa số là (+): Bạn không cảm tính, nhưng khá thực tế. Bạn điều khiển bản thân rất tốt và biết cách phát huy thế mạnh trong nhiều trường hợp. Bạn tự tin vào chính mình nhưng đã có không ít lần bị lừa. Nếu được mọi người dành tình cảm quá mức, bạn dễ đón nhận và mất lý trí. Ngược lại, đôi lúc bạn cứng nhắc trong những khi cần mềm mỏng. Hãy thả lỏng và đừng suy nghĩ quá nhiều. Có thể điều đó sẽ khiến bạn cảm thấy dễ chịu hơn.
Ồ, khá đúng ^^
Minako Aino_Venus
Minako Aino_Venus

Minako Aino_Venus
Minako Aino_VenusMinako Aino_VenusNew Sailors

» Kingdom Kingdom : Sao kim
» Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 46
» Crystals Crystals : 96
» Điểm cám ơn Điểm cám ơn : 1

New Sailors

Đa số là (-): Tính bạn rất lý trí. Bạn suy nghĩ chững chạc, biết lo xa và không dễ bị rung động trong tình cảm. Bạn không linh tính được việc gì xảy đến với mình, nhưng khi gặp chuyện, bạn giải quyết ổn thỏa và gọn lẹ. Tính bạn thẳng nên dễ gây mâu thuẫn, nhưng bạn lại có được những người bạn tốt thật sự, biết thông cảm cho mình. Đôi khi bạn nên bớt ích kỉ một chút và đừng nhìn đời một cách tiêu cực. Mọi thứ đều có hai mặt và ta phải học cách chấp nhận.
yeah :04:
AmuandIkuto
AmuandIkuto

AmuandIkuto
AmuandIkutoAmuandIkutoAmu Hinamori

» Huy hiệu Huy hiệu :
Huy hiệu của AmuandIkuto:

» Kingdom Kingdom : Mặt trăng
» Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1281
» Crystals Crystals : 8265
» Điểm cám ơn Điểm cám ơn : 5

Amu Hinamori

sặc máu
Sponsored content

Sponsored content
Sponsored content