Sailor Moon Fan Club
Xin chào mừng đến với Sailor Moon Fan Club Vietnamnese , rất hoang nghênh mọi người đã đến diễn đàn ,cùng chúng mình nha !
Sailor Moon Fan Club
Xin chào mừng đến với Sailor Moon Fan Club Vietnamnese , rất hoang nghênh mọi người đã đến diễn đàn ,cùng chúng mình nha !

Gửi bài mới Trả lời chủ đề này

Chibi_Usa
Chibi_Usa

Chibi_Usa
Chibi_UsaChibi_UsaSailor Moon

» Kingdom Kingdom : Sao thiên vương
» Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 267
» Crystals Crystals : 7
» Điểm cám ơn Điểm cám ơn : 2

Sailor Moon

Đánh giá của người khác về bạn?
Năm học mới, bạn đến trường với một tâm trạng vui, buồn, háo hức hay cảm thấy hụt hẫng?
Bạn sẽ là người như thế nào trong mắt của mọi người? Hãy thử làm bài trắc nghiệm vui này nhé.

1. Năm nay, lớp bạn sẽ phải chia tay với 1 bạn học sinh hoặc 1 thầy cô giáo (vì lí do gì đó họ phải chuyển trường, chuyển công tác đến một nới khác) mà bạn đã từng có thời gian gắn bó với họ, phản ứng của bạn sẽ:
a, Tôi sẽ buồn và rất nhớ họ trong một thời gian dài.
b, Tôi luôn mong rằng, ở môi trường mới họ sẽ được tất cả mọi người chào đón nhiệt tình và yêu mến họ.
c, Có người đi thì ắt có người mới sẽ đến.
2. Giả sử, bạn có tên trong danh sách đề cử của ban cán sự lớp nhưng kết quả cuối cùng là số phiếu bầu dành cho bạn rất thấp thì bạn sẽ tin vào điều nào:
a, Tin vào sự may rủi.
b, Tin vào sự bất tài.
c, Tin vào sự bất hạnh.
3. “Học nhiều, nhớ ít nhưng phải vận dụng thật nhiều” là câu mà bạn hay trao đổi với bạn bè nhất trong việc học tập:
a, Rất hiếm khi.
b, Đúng! nhưng còn tùy thuộc vào cách học của từng môn nữa.
c, Đó không phải là câu nói của tôi.
4. Cách mà bạn muốn bạn bè phải đối xử với bạn là:
a, Phải nể sợ tôi.
b, Phải biết mình, biết người thì đó mới là điều cốt lõi.
c, Phải coi trọng tôi.
5. Nếu giáo viên chủ nhiệm lớp cho bạn tự quyết định sự lựa chọn của mình thì bạn sẽ chọn vị trí chỗ ngồi nào:
a, Tôi sẽ chọn vị trí nào mà GV ít chú ý nhất.
b, Gần chỗ những bạn mà tôi chưa được làm quen nhiều cho lắm.
c, Tôi sẽ ngồi một mình một cõi ở gần nơi có cửa sổ.
6. “Việc này thì có dính líu gì đến tôi kia chứ” là câu trả lời mà bạn hay đáp với bạn bè mỗi khi họ cần sự giúp đỡ của bạn:
a, Chính xác, tôi không nhờ vả họ chuyện gì cả thì mắc mớ chi phải giúp họ kia chứ.
b, Không phải vậy vì tôi luôn sẵn sàng để giúp đỡ tất cả mọi người khi họ cần đến tôi.
c, Còn tùy thuộc vào thân quen thì giúp, còn lại thì không.
7. Năm đầu cấp, điều mà bạn mong muốn nhất là:
a, Không cần phải học tập mà vẫn giỏi như thường.
b, Có được thật nhiều bạn mới và gây được thật nhiều ấn tượng tốt với mọi người.
c, Muốn nhanh chóng…đổi” người iu” mới.
8. Năm cuối cấp, cái đích mà bạn cần phải đạt được là:
a, Vì có quá nhiều mục tiêu nên không rõ cái nào là nhất nữa.
b, Đậu tốt nghiệp và kì thi đại học và hơn hết là có được thật nhiều kĩ niệm đẹp cùng bè bạn và thầy cô.
c, Chỉ cần không ai nhớ đến tôi là được rồi.
9. Giấc mơ của bạn trước thềm khai giảng năm học mới là:
a, Kì nghĩ hè cứ kéo dài thêm nữa thì thích thật.
b, Buổi lễ khai giảng thật là hoành tráng sẽ diễn ra trong 1 buổi sáng đẹp trời nhất.
c, Được xáo trộn lớp.
10. Mới ngày đầu tiên đi học, tổ trưởng đã phân công bạn và một người khác nữa cùng trực nhật lớp, bạn:
a, Đi muộn và để cho tên kia trực nhật 1 mình.
b, Đến lớp sớm hơn mọi ngày và hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
c, Tôi sẽ từ chối quét lớp vào ngày đầu tiên vì tôi ghét công việc này.
11. Bạn đang tự hỏi bạn bè sẽ đánh giá bạn như thế nào:
a, Tôi thật là thông minh.
b, Chỉ cần mình suy nghĩ và hành động như thế nào cho là đúng đắn nhất chứ không nên nghe quá nhiều lời nói từ bạn bè.
c, Tôi thật là bản lĩnh.
Kết quả:
Nếu bạn chọn đa số là (A): Bạn biết không, bạn là 1 kẻ ngu ngốc theo cách đánh giá của tôi đó. Bởi vì sao ư! Vì bạn quá dễ tin vào lời nói của người khác, bạn tự cho mình là người biết mọi chuyện…hãy nên thay đổi đi nhe. “Hãy biết cho đi rồi bạn sẽ được nhận lại nhiều hơn thế nữa”.
Nếu bạn chọn đa số là (B): Theo mình thì bạn là 1 người khá sâu sắc, bạn biết cách chia sẽ và lắng nghe cùng bạn bè, bạn biết mình là ai và phải sống như thế nào. Mọi người luôn muốn được lắng nghe bạn nói đó. “Hãy mĩm cười thật nhiều lên bạn nha” vì điều đó sẽ mang đến cho bạn thêm thật nhiều người bạn mới nữa đó.
Nếu bạn chọn đa số là (C): Rất tiếc mình phải nói cho bạn biết rằng bạn hơi phũ phàng đó. Đừng tự chối bỏ những gì gọi là về trách nhiệm mà lí ra bạn phải hoàn thành. “Hãy đừng nói ra những lời cố ý làm cho người khác phải đau lòng” vì một ngày nào đó chính lời nói đó sẽ làm tổn thương chính bạn.

Nguồn:http://tracnghiemonline.com
Sayuri Kuran
Sayuri Kuran

Sayuri Kuran
Sayuri KuranSayuri KuranSailor Mercury

» Huy hiệu Huy hiệu : Đánh giá của người khác về bạn? Dw2s3110Đánh giá của người khác về bạn? Q5pxr11Đánh giá của người khác về bạn? 16_zps13Đánh giá của người khác về bạn? Iraocf15

» Kingdom Kingdom : Mặt trăng
» Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 331
» Crystals Crystals : 5591
» Điểm cám ơn Điểm cám ơn : 11

Sailor Mercury

Nếu bạn chọn đa số là (B): Theo mình thì bạn là 1 người khá sâu sắc, bạn biết cách chia sẽ và lắng nghe cùng bạn bè, bạn biết mình là ai và phải sống như thế nào. Mọi người luôn muốn được lắng nghe bạn nói đó. “Hãy mĩm cười thật nhiều lên bạn nha” vì điều đó sẽ mang đến cho bạn thêm thật nhiều người bạn mới nữa đó.