Sailor Moon Fan Club
Xin chào mừng đến với Sailor Moon Fan Club Vietnamnese , rất hoang nghênh mọi người đã đến diễn đàn ,cùng chúng mình nha !
Sailor Moon Fan Club
Xin chào mừng đến với Sailor Moon Fan Club Vietnamnese , rất hoang nghênh mọi người đã đến diễn đàn ,cùng chúng mình nha !

Gửi bài mới Trả lời chủ đề này

Chibi_Usa
Chibi_Usa

Chibi_Usa
Chibi_UsaChibi_UsaSailor Moon

» Kingdom Kingdom : Sao thiên vương
» Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 267
» Crystals Crystals : 7
» Điểm cám ơn Điểm cám ơn : 2

Sailor Moon

Tỉ phú…thời gian?
Sau khi mùa hè kết thúc, bạn có nghĩ mình sẽ trở thành tỉ phú từ kho tàng thời gian khổng lồ không?
Hãy tưởng tượng, khi bạn thức dậy sau một giấc ngủ dài…thì bạn phát hiện ra rằng bạn đã bị xoá sạch kí ức của “ngày hôm qua” và không còn nhớ gì nữa( bệnh hay quên) và bạn sẽ phải bắt đầu với một ngày mới thật là mới. Bạn sẽ được phục hồi trí nhớ nếu chọn cho riêng bạn một vài đáp án mà mình đã gợi ý ở bên dưới( à mà “ngày hôm qua” chính là mùa hè đó, bạn đã dành phần lớn thời gian để làm gì nhĩ?), hãy chọn những điều mà bạn thích nhất nhe:
1. Ăn (được), ngủ (được là tiên)…
2. Du lịch, nghĩ mát( đi biển, tham quan các danh lam thắng cảnh đẹp,…)
3. Học, học và học( học thêm, lớp học kĩ năng sống,…)
4. Đi làm thêm( trông trẻ, gia sư,…)
5. Về quê chơi( về quê ngoại, quê nội,…)
6. Tham gia các kì thi( năng khiếu, cao đẵng, đại học,…)
7. Đến thư viện( đọc sách, xem truyện, tìm kiếm tài liệu,…)
8. Tụ tập cùng bạn bè, luôn muốn ở bên cạnh gia đình và người thân( để t8m, đi chơi,…)
9. Tham gia công tác tình nguyện( mùa hè xanh,…)
10. Đi shopping( mua sắm,…)
11. Học nghề( trang điểm, may, trồng cây, chăn nuôi,….)
12. Kinh doanh học trò( cho thuê truyện tranh, bán sách cũ, làm chủ tạp hoá,…)
13. Làm cộng tác viên cho các báo( Mực tím, MTO,…)
14. ” Phá làng, phá xóm,…”
15. Cả ngày cùng internet ( lướt wed, chơi game, chát, làm blog,…)
16. Dọn dẹp nhà cửa, giặt giũ, trang hoàng góc học tập,…
17. Chuẩn bị sách vở, dụng cụ học tập cho năm học mới,…
18. Lên dây cóp tinh thần để đến lớp học mới,…
19. Lập nên kế hoạch, mục tiêu phấn đấu cho kì học mới,…
20. Thay đổi phong cách sống và làm mới bản thân để hoàn thiện mình hơn nữa,…
Kết quả đây:
Tỉ phú thời gian ( được tính bằng…) đã lộ diện chưa nhĩ? Ê hèm:
Những bạn chọn đáp án 1, 10, 14, 15 : Chúc mừng! bạn chính là một tỉ phú …thời gian( ghê ghê), một tỉ phú rất là nhàn rỗi và cực kì phun phí thời gian đó. Bạn biết không, thời gian trôi qua là không bao giờ trở lại, thời giờ là vàng, bạn hãy biết cãi thiện mình hơn nữa đi để năm học mới này bạn sẽ không phải để thời gian trôi qua một cách chóng vánh trong hối tiếc bạn nha.
Những bạn chọn đáp án 2, 4, 5, 7, 8, 9, 11, 12, 13,16 : Chà chà! Bạn cũng là một triệu phú thời gian đấy chứ nhưng bạn đã không làm cho kì nghĩ hè của mình trở nên nhàm chán mà còn có thêm nhiều điều thú vị nữa chứ, những trải nghiệm đang giúp bạn lớn hơn trong cách suy nghĩ và nhận thức rồi đó. Hãy cố gắng làm” giàu” hơn nữa nha ban.
Những bạn chọn đáp án 3, 6, 17, 18, 19, 20 : Bạn đang khá là bận rộn ấy nhĩ, vậy thì bạn chưa hẳn là 1 tỉ phú thời gian đâu, nhưng bù lại thì bạn sẽ bước vào 1 năm học mới với đầy tự tin và bản lĩnh đấy.

Nguồn:http://tracnghiemonline.com